เมื่อวันที่ 17 มิถุนายน 2567
นายสุริยัน ปัญญา นายกองค์การบริหารส่วนตำบลสบป่อง
มอบหมายให้นายเสรี แพร่ทอง รองปลัดตำบล ลงพื้นที่ตรวจศูนย์พัฒนาเด็กเล็กบ้านแม่อูมอง หมู่ 5 ตำบลสบป่อง อำเภอปางมะผ้า จังหวัดแม่ฮ่องสอน พบเด็กเป็นโรคมือเท้าปาก จำนวน 4 ราย จึงสั่งให้ปิดศูนย์พัฒนาเด็กเล็กบ้านแม่อูมอง จำนวน 3 วันทำการ และให้ครูและพี่เลี้ยงเด็กทำความสะอาดภายศูนย์ฯและอุปกรณ์การเล่น รวมถึงสื่อการสอนต่างๆ
![](https://www.soppong.go.th/wp-content/uploads/2024/06/448473220_895347389302604_3701488322209915443_n-1024x576.jpg)
![](https://www.soppong.go.th/wp-content/uploads/2024/06/448738677_895347452635931_6808485363289489585_n-1024x576.jpg)
![](https://www.soppong.go.th/wp-content/uploads/2024/06/448739050_895347429302600_8677879106311046885_n-1024x576.jpg)